Watoto na Wanawake

Nyanza : Wanafunzi waunda klabu ya kukabili uhalifu na kupambana na madawa ya kulevya.

March-26
04:36 AM 2016


Klabu iliundwa wakati wa mkutano wa wanafunzi zaidi ya 700 ambayo pia ilihudhuriwa na kamanda wa polisi wa wilaya ya Nyanza, Supt. Athanase Ruganintwari. Klabu pia ilianzisha muundo wake na uongozi ambao inajumuisha Mratibu, Katibu na mawasiliano kati ya wanamemba. Kwa mujibu wa wanafunzi, wao waliazima jani kutoka shule nyingine ambapo vilabu amilifu ni muhimu katika kuijadili, kuelewa na kupambana na madawa ya kulevya miongoni mwa vijana na katika shule hasa.

Klabu 900 zilizoanzishwa kupambana imara nzima hadi sasa, wengi ni shule. Claire Mutesi, ambaye alichaguliwa kuwa Mratibu wa klabu, aliahidi kuleta wanafunzi pamoja kushirikiana na polisi ili kujenga kizazi huru kisicho tumia madawa ya kulevya. Supt. Ruganintwari aliwashukuru wakaazi kwa mpango wa kuweka mawazo yao kwa pamoja kupitia klabu zilizoundwa kwa kupaza sauti yao pamoja dhidi ya Makamu na uhalifu kwa ujumla.
Alikuwa mwepesi wa kukumbuka kwamba baadhi ya wenzao katika shule mbalimbali wamekuwa waathirika na waraibu wa dawa za kulevya hivyo kuacha shule wakati wengine kuishia kuwa wezi na wazazi vijana. "Kuna nafasi adimu ya kuendesha vizuri maisha ikiwa katika umri wako, wewe unatumia vibaya madawa ya kulevya. Wazazi wako wanafanya yote wanayoweza ili kukulea ili uweze kuwa mtu muhimu katika siku zijazo na wewe lazima uthamini hayo,"Supt. Ruganintwari aliwaambia wanafunzi.

Jean Damascene Harerimana, dean wa nidhamu shuleni, aliwashukuru polisi kwa uongozi, na shule kwa kuanzisha uelewa wa dawa za kulevya kama sehemu ya mitaala ya shule. Aliongeza kwamba shule itafanya kazi na wanafunzi ili kufanya klabu yao amilifu na kuwa yenye matokeo mazuri.

Mhariri : Rene Gitangaza

Partager

Kuandika maoni yako

E-mail yanyu ntaho izagaragazwa.
Ahari aka kamenyetso * ningombwa kuhuzuza